Gwajin allon madannai akan layi. Duba kwamfutar tafi-da-gidanka da maɓallan kwamfuta akan layi. Gwada kwamfutar tafi-da-gidanka da maɓallan PC. Gwajin Maɓalli.
Danna kowane maɓalli don bincika ko madannai tana aiki ko a'a
- Nuna maɓallin da ake riƙe. Idan kun saki maɓallin kuma wannan launi har yanzu yana bayyana, maɓallin yana makale.
- Bayan ka danna maɓallin ka sake shi, maɓallin zai nuna wannan launi. Maɓalli yana aiki kullum.
Gidan yanar gizon gwajin madannai na kan layi. Don gwada kowane maɓalli, zaku iya danna maɓallin. Allon yana nuna tafiyar da kuke danna maɓallin.
• Idan maɓalli ba ya aiki, ba zai canza launi ba.
• Idan har yanzu maɓallin yana aiki da kyau, zai zama fari bayan latsawa.
• Makullan manne zasu bayyana kore bayan latsawa. Gwada sake danna sau 2-3 don samun sakamako mafi kyau.
Tambayoyin da ake yawan yi
Me za a yi idan allon madannai ya shanye?
• Idan allon madannai yana kashe, latsa maɓalli. Sayi sabon madannai. Ko amfani da Sharpkey# don canza maɓalli masu mahimmanci da amfani na ɗan lokaci.
• Idan kwamfutar tafi-da-gidanka ta lalace, ba za ka iya danna shi ba. Da fatan za a musanya madannin kwamfutar tafi-da-gidanka da sabon. Ko amfani da Sharpkey# don canza maɓalli masu mahimmanci da amfani na ɗan lokaci.
Me za a yi idan keyboard ya makale?
• Idan allon madannai ya makale. Gwada cire maɓallin maɓallin don ganin ko akwai kura ko toshewa da ke toshe maɓallin. Bayan dubawa, idan har yanzu kuskuren ya faru, maɓallin kewayawa ya lalace kuma ana buƙatar maye gurbin madannai.
• Idan kwamfutar tafi-da-gidanka ta makale, maɓallan suna tsayawa. Gwada cire maɓallin maɓallin kwamfutar tafi-da-gidanka don ganin ko akwai kura ko toshewar da ke sa maɓallin ya makale ko ya manne. Bayan dubawa, idan har yanzu kuskuren ya faru, maɓallin kewayawa ya lalace kuma ana buƙatar maye gurbin madannai.
Idan ruwa ya zube akan makullin fa?
• Idan ruwa ya zube akan maballin tebur. Cire makullin, juya shi sama don barin ruwan ya fita, yi amfani da na'urar bushewa don bushewa a hankali na dogon lokaci don bushe duk ruwan. Da zarar ya bushe gaba ɗaya, sake haɗa shi zuwa kwamfutar kuma sake gwada madannai.
• Idan kwamfutar tafi-da-gidanka ta lalace da ruwa. Da fatan za a cire haɗin caja da baturi nan da nan. Sannan ziyarci cibiyar gyaran kwamfutar tafi-da-gidanka mafi kusa don tarwatsa na'urar, da bushewar motherboard, da kuma duba gaba ɗaya. Babu shakka kar a kunna kwamfutar tafi-da-gidanka lokacin da aka fallasa shi da ruwa.